Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ HỮU CƠ - ORGANIC CHEMISTRY FORUM > HOÁ SINH & HOÁ DƯỢC - BIOCHEMISTRY & PHARMACEUTICAL CHEMISTRY

Notices

HOÁ SINH & HOÁ DƯỢC - BIOCHEMISTRY & PHARMACEUTICAL CHEMISTRY Đây là mảng rất thú vị và ứng dụng của hó hữu cơ, ai có kinh nghiệm thì chia sẽ nhé !

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Qui trình công nghệ chiết xuất các hoạt chất từ cây thảo mộc..

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 06-19-2010 Mã bài: 62991   #10
tie.pok
Thành viên ChemVN

tie.pok's Avatar

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 25 tie.pok will become famous soon enough tie.pok will become famous soon enough
Send a message via Yahoo to tie.pok

Trích:
Nguyên văn bởi hoangcios View Post
Báo với các bác là bên em đã tiến hành chiết xuất thử thành công Curcumin với hiệu quả rất khả quan, trên 50 kg Curcumin 95%/tấn nghệ khô. Hy vọng cuối năm sẽ có sản phẩm dành cho các bác có nhu cầu.
Trước tiên là chúc mừng bác nhé. Bác có thể cho biết xuất xứ của loại Nghệ nguyên liệu không?
Chưa đề cập đến vấn đề công nghệ, riêng cái kết quả "50 kg Curcumin 95%/tấn nghệ khô" nó chưa có sức thuyết phục vì nó... cao quá. Em cứ giả sử công nghệ chiết xuất của bác đạt hiệu suất 100%, tức là bác chiết tách được hết sạch Curcumin có trong nguyên liệu, suy ra hàm lượng curcumin trong nguyên liệu khô = (50kg x 0.95%)/1000kg = 4.75%. Đây là giống Nghệ siêu năng suất chăng?

Chữ kí cá nhânKý cọt gì, có phong bì không mà ký? Ai thấy hay kích phát vào cảm ơn là vui lắm

tie.pok vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn