View Single Post
Old 05-30-2008 Mã bài: 24447   #7
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi tom View Post
hi ban bluemonster
AAS thí bạn qua phong hóa môi trường của Viện công nghệ hóa học (P51), số 1 Mạc Đĩnh chi ở đó nhận phân tích giá thì tùy thuộc vào kim loại từ 55-80K một chỉ tiêu
Dạ, cái này hồi sáng em có qua, nhưng ko phải để đo AAS. Nhưng trước đó, em có nhờ một chị trong polymer lab gọi cho chị phụ trách đo AAS bên P51, thì hình như chị bên í nói máy đang hư hay ko có phổ chuẩn gì gì đó. Vì em đang muốn đo hàm lượng C, H, O trong mẫu than biến tính của em (dạng powder).

Trích:
Bluemonster
Máy AAS tại phòng PTTT của trường (P15 B) hư rồi sao??? Blue cần phân tích gì, nêu rõ, tôi có thể giúp.
Thân ái
Yeah, hay quá, thầy chịu giúp em thì ngon lành gòi. Chả là hồi sáng em cũng có qua B16 đo IR, rùi call cho một chị (hình như chị Trang) để xin đo AAS, thì chị í nói máy không máy hoạt động hay hư gì đó, hix. Còn có hỏi anh Du, thì anh í nói máy ở đây hết đo gòi.

Em cần đo hàm lượng C, H, O bằng AAS. Vì thường AAS chỉ đo hàm lượng kim loại, nên yêu cầu của em cũng hơi ... căng, hix. Thầy có thể giúp em ko ạh.

Em cảm ơn thầy.

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn